![](/sites/default/files/quote/cats_332.jpg)
"จะด่าพ่อล้อแม่อะไรผมก็ไม่เคยโกรธอะไร เพราะผมรู้ว่ามันไม่ใช่ความจริง แต่ถ้าด่าผมว่ามาเป็นอาจารย์มหาลัยได้ยังไงนี่ผมเจ็บที่สุด ผมจริงจังกับอาชีพนี้มาก และผมอยากให้พวกคุณจริงจังกับการเป็นนักศึกษาเหมือนกัน ด้วยความเป็นอาจารย์นี่สำคัญสุดเลยคือทำให้พวกคุณได้ตั้งคำถาม ถ้าผมไปพูดตามที่ประชาสัมพันธ์ว่ามาเป๊ะ ๆ อะไรนั่นมันไม่ใช่อาจารย์แล้ว มันเหมือนเครื่องบันทึกเสียงมากกว่า"
17 กุมภาพันธ์ 2013 คาบเรียนก่อนคาบสุดท้าย รายวิชา HS231 ประวัติศาสตร์ไทย 2
![สแกน QR Code เพื่อร่วมบริจาคเงินให้กับประชาไท](https://img.pct.fyi/uploads/big/50cd36632778858506956587c3cd91f7.png)
ร่วมบริจาคเงิน สนับสนุน ประชาไท โอนเงิน กรุงไทย 091-0-10432-8 "มูลนิธิสื่อเพื่อการศึกษาของชุมชน FCEM" หรือ โอนผ่าน PayPal / บัตรเครดิต (รายงานยอดบริจาคสนับสนุน)