กรุงเทพฯ-10 ก.ย.47 กองทัพได้นำคณะเยาวชนจากจังหวัดภาคใต้ ประกอบด้วยสตูล ปัตตานี ยะลา สงขลา และนราธิวาส จำนวน 240 คน เดินทางมาทัศนศึกษาในกรุงเทพมหานคร และจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ระหว่างวันที่ 10 - 12 กันยายนศกนี้
ทั้งนี้กองทัพ ได้จัดกิจกรรมให้กับเยาวชน โดยหวังว่า จะเป็นการปลูกจิตสำนึกรักแผ่นดินถิ่นเกิด รู้รักสามัคคี สร้างสัมพันธภาพระหว่างเยาวชนต่างภูมิภาค รวมพลังเยาวชนคนรุ่นใหม่สร้างความมั่นคงของชาติ
โดยช่วงเช้า(10 ก.ย.) ที่ผ่านมา ได้จัดการแสดงจากนักเรียนนายเรืออากาศ การแสดงท่าอาวุธประกอบดนตรี การแสดงการบินของเครื่องบินขับไล่ไอพ่น เอฟ 16 และในวันพรุ่งนี้จะมีกิจกรรมให้เยาวชนได้ทัศนศึกษาที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา และทำกิจกรรมร่วมกัน
รายงานโดย : ศูนย์ข่าวประชาไท
![สแกน QR Code เพื่อร่วมบริจาคเงินให้กับประชาไท](https://img.pct.fyi/uploads/big/50cd36632778858506956587c3cd91f7.png)
ร่วมบริจาคเงิน สนับสนุน ประชาไท โอนเงิน กรุงไทย 091-0-10432-8 "มูลนิธิสื่อเพื่อการศึกษาของชุมชน FCEM" หรือ โอนผ่าน PayPal / บัตรเครดิต (รายงานยอดบริจาคสนับสนุน)