ช่วงหัวค่ำวันนี้ (24 ต.ค. 54) ระดับน้ำเจ้าพระยาด้านใกล้กับเชิงสะพานซังฮี้ได้เพิ่มสูงขึ้นและทะลักมาตามคลองที่ติดต่อกับแม่น้ำเจ้าพระยา ทำให้เกิดน้ำท่วมตั้งแต่ปากซอยจรัลสนิทวงศ์ 74 ถึง 82 โดยระดับน้ำที่ถนนจรัญสนิทวงศ์อยู่ที่ 80 ซม. ถึง 1.20 ม. และมีกระแสน้ำไหลเชี่ยว และรถเล็กไม่สามารถสัญจรได้
![สแกน QR Code เพื่อร่วมบริจาคเงินให้กับประชาไท](https://img.pct.fyi/uploads/big/50cd36632778858506956587c3cd91f7.png)
ร่วมบริจาคเงิน สนับสนุน ประชาไท โอนเงิน กรุงไทย 091-0-10432-8 "มูลนิธิสื่อเพื่อการศึกษาของชุมชน FCEM" หรือ โอนผ่าน PayPal / บัตรเครดิต (รายงานยอดบริจาคสนับสนุน)