22 ธ.ค.2557 เมื่อคืนวันเสาร์ที่ 20 ธ.ค.ผ่านมา มีการแข่งขันฟุตบอลนัดมิตรภาพระหว่างทีมบุรีรัมย์ ยูไนเต็ดที่เดินทางไปแข่งกับทีมปัตตานี เอฟซี ถึงถิ่น แฟนฟุตบอลปัตตานีพากันไปเชียร์บอลเต็มสนามแม้ว่าฝนจะเทลงมาอย่างไม่ลืมหูลืมตา หลายคนที่เกี่ยวข้องกับการกีฬาบอกว่า มันแสดงให้เห็นในความรักในฟุตบอลของคนสามจังหวัดและพวกเขาคิดว่าในอนาคตจะใช้การกีฬาและฟุตบอลนี่เองมาช่วยสร้างความสามัคคีคลี่คลายความขัดแย้งในพื้นที่
วิดีโอจากยูทูบของ guyi Mustafa
![สแกน QR Code เพื่อร่วมบริจาคเงินให้กับประชาไท](https://img.pct.fyi/uploads/big/50cd36632778858506956587c3cd91f7.png)
ร่วมบริจาคเงิน สนับสนุน ประชาไท โอนเงิน กรุงไทย 091-0-10432-8 "มูลนิธิสื่อเพื่อการศึกษาของชุมชน FCEM" หรือ โอนผ่าน PayPal / บัตรเครดิต (รายงานยอดบริจาคสนับสนุน)