![](/sites/default/files/quote/boom_0.jpg)
“ผมพยายามไม่ให้ลูกผมเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับพวกนี้อยู่แล้ว ผมมีความตั้งใจว่าการชุมนุมเนี่ยมันมีปัญหา พักหลังมันยืดเยื้อและมีการสูญเสียตลอด.. ..อยากให้บ้านเมืองสงบสุขจริงๆแล้วก็ส่วนหนึ่งคืออยากให้ทุกอย่างมันจบเร็วๆ เพื่อไม่ให้มีการสูญเสียเพิ่มขึ้น"
23 ก.พ.57, บิดาของเด็ก 2 คนที่เสียชีวิตในเหตุระเบิดหน้าบิ๊กซีราชดำริกล่าว
http://www.youtube.com/watch?v=C1NuZFS8GYE
![สแกน QR Code เพื่อร่วมบริจาคเงินให้กับประชาไท](https://img.pct.fyi/uploads/big/50cd36632778858506956587c3cd91f7.png)
ร่วมบริจาคเงิน สนับสนุน ประชาไท โอนเงิน กรุงไทย 091-0-10432-8 "มูลนิธิสื่อเพื่อการศึกษาของชุมชน FCEM" หรือ โอนผ่าน PayPal / บัตรเครดิต (รายงานยอดบริจาคสนับสนุน)