ใต้โต๊ะนักข่าว EP.24 พูดคุยเรื่องความตายในตอนที่ 2 กับ พิรุณ อนุสุริยา นักวิจารณ์หนังเพจ ฉัน เป็น "อัลเทอร์เนทีฟ" และผู้กำกับภาพยนตร์วันหมาหอนที่ค่ายลูกเสือ ถึงความตายในภาพยนตร์ มองภาพรวมความตายในหนังไทยและฝั่งเอเชีย ไปจนถึงหนังยุโรปและฮอลลีวูด ที่ประเด็นความตายในหนังพัฒนาไปตามเทคโนโลยีถ่ายทำที่ก้าวหน้า
![สแกน QR Code เพื่อร่วมบริจาคเงินให้กับประชาไท](https://img.pct.fyi/uploads/big/50cd36632778858506956587c3cd91f7.png)
ร่วมบริจาคเงิน สนับสนุน ประชาไท โอนเงิน กรุงไทย 091-0-10432-8 "มูลนิธิสื่อเพื่อการศึกษาของชุมชน FCEM" หรือ โอนผ่าน PayPal / บัตรเครดิต (รายงานยอดบริจาคสนับสนุน)