มหาวิทยาลัยเที่ยงคืน 1 มีนาคม 2555 เรียน อาจารย์วรเจตน์ที่นับถือ พวกเราดังมีรายนามข้างท้ายมีความรู้สึกสะเทือนใจเป็นอันมากที่อาจารย์ถูกทำร้ายร่างกายจากผู้ที่เต็มไปด้วยโทสะและมืดบอดด้วยอวิชชา ดังเหมือนว่าประเทศนี้เป็นประเทศที่ป่าเถื่อนและไร้ซึ่งอารยธรรมในการแสดงออกในความเห็นที่แตกต่างกัน มิหนำซ้ำในสื่อกระแสหลักบางสื่อและเครือข่ายโชเชียลเน็ตเวิร์คยังกระหน่ำซ้ำด้วยความสะใจ อันเป็นการนับได้ว่าหนทางที่จะทำให้การแก้ไขปัญหาในทางสันตินั้นมืดมนเสียยิ่งนัก ในฐานะผู้ที่มีจุดยืนทางวิชาการแนวทางเดียวกับอาจารย์ แม้อาจจะเห็นต่างในบางประเด็น พวกเราขอให้กำลังใจ ซึ่งเราเชื่อว่าอาจารย์มีอยู่เต็มเปี่ยมอยู่แล้ว และพวกเราขออยู่เคียงข้าง ในความถูกต้อง ความกล้าหาญ และความบริสุทธิ์ใจต่อสังคมของอาจารย์ตลอดไป ด้วยจิตคารวะ ชำนาญ จันทร์เรือง อรรถจักร สัตยานุรักษ์ สายชล สัตยานุรักษ์ สิทธิเทพ เอกสิทธิพงษ์ เกรียงศักดิ์ เชษฐพัฒนวนิช สมชาย ปรีชาศิลปกุล ชัชวาล บุญปัน ทศพล ทรรศนกุลพันธ์
![สแกน QR Code เพื่อร่วมบริจาคเงินให้กับประชาไท](https://img.pct.fyi/uploads/big/50cd36632778858506956587c3cd91f7.png)
ร่วมบริจาคเงิน สนับสนุน ประชาไท โอนเงิน กรุงไทย 091-0-10432-8 "มูลนิธิสื่อเพื่อการศึกษาของชุมชน FCEM" หรือ โอนผ่าน PayPal / บัตรเครดิต (รายงานยอดบริจาคสนับสนุน)