หมายเหตุประเพทไทยสัปดาห์นี้ มาฟังเรื่องราวที่สะท้อนมุมมองต่อผู้ใช้สารเสพติด จากประสบการณ์ผู้ที่เคยทำงานในองค์กรเอกชน หรือเอ็นจีโอ ซึ่งให้คำปรึกษาและความช่วยเหลือด้านดูแลสุขภาพแก่ผู้ใช้สารเสพติด จะมาถ่ายทอดการทำงานและทัศนะขององค์กรเอกชนที่มีต่อคนกลุ่มนี้ รวมถึงปัญหาสุขภาพที่เกิดขึ้นจากการเสพติดสารชนิดต่างๆ และแลกเปลี่ยนมุมมองต่อข้อถกเถียงของสังคมที่มีต่อผู้ใช้สารเสพติด โดยเฉพาะมุมมองจากฝั่งองค์กรเอกชนและภาครัฐ
พบกับ อรรถ บุนนาค และแขกรับเชิญ ติณณภพจ์ สินสมบูรณ์ทอง นักกิจกรรมทางสังคมที่มีประสบการณ์ทำงานกับองค์กรเอกชนเพื่อช่วยเหลือผู้เสพสารเสพติด
คลิกไลค์เพื่อติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหวของรายการได้ที่ facebook.com/maihetpraphetthai
![สแกน QR Code เพื่อร่วมบริจาคเงินให้กับประชาไท](https://img.pct.fyi/uploads/big/50cd36632778858506956587c3cd91f7.png)
ร่วมบริจาคเงิน สนับสนุน ประชาไท โอนเงิน กรุงไทย 091-0-10432-8 "มูลนิธิสื่อเพื่อการศึกษาของชุมชน FCEM" หรือ โอนผ่าน PayPal / บัตรเครดิต (รายงานยอดบริจาคสนับสนุน)